Sản phẩm / Thuốc đông dược
Xem sản phẩm theo danh sách A-Z Danh sách Tìm kiếm
product image
DIBULAXAN

Cho 1 viên bao phim:

  • Paracetamol: 325 mg
  • Ibuprofen: 200 mg
  • Chlorpheniramin maleat: 2 mg
  • Dextromethorphan HBr: 15 mg
  • Tá dược (Lactose, PVP K30, Eragel, Aerosil, Tinh bột mỳ, Talc, Màu Erythrosin lake, Màu Tartrazin lake): vừa đủ 1 viên
  • Thuốc viên phối hợp Paracetamol 325 mg và Ibuprofen 200 mg chỉ định giảm đau, kháng viêm trong đau cơ khớp do chấn thương, thấp khớp, viêm thần kinh, điều trị cảm sốt, nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh.

Dùng theo sự hướng dẫn của bác sĩ hoặc liều trung bình: liều thông thường cho người lớn:

  • Trường hợp cấp tính : mỗi lần 1 - 2 viên, ngày 3 lần.
  • Trường hợp mãn tính : mỗi lần 1 viên, ngày 3 lần.
  • Người bệnh mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
  • Loét dạ dày tá tràng tiến triển.
  • Suy gan hoặc suy thận nặng.
  • Lupus ban đỏ rải rác (nguy cơ bị phản ứng màng não nhẹ)
  • Phụ nữ mang thai trong ba tháng cuối thai kỳ.
  • Phụ nữ có thai và cho con bú.
  • Rối loạn tiêu hóa : Buồn nôn, ói mửa, khó tiêu, đau dạ dày, đau thượng vị, xuất huyết ngấm ngầm hoặc lộ rõ, rối loạn vận động.
  • Rối loạn thần kinh : Nhức đầu, suy nhược, chóng mặt.
  • Phản ứng mẫn cảm : ở da (nổi mẫn, ngứa), ở hệ hô hấp (đôi khi co thắt phế quản ở người dị ứng với aspirin và các thuốc chống viêm không steroid khác), phù.
  • Rối loạn gan (hiếm) : Tăng tạm thời transaminnase.
  • Rối loạn thận : Tiểu ít, suy thận.
  • Rối loạn máu : Mất bạch cầu hạt, thiếu máu tán huyết. Trong một số trường hợp có thể có thiếu máu cả ba dòng, giảm bạch cầu trung tính và giảm bạch cầu.
  • Rối loạn thị giác.
  • Dùng kèm ibuprofen với thuốc chống đông máu loại coumarin có thể làm tăng nguy cơ xuất huyết.
  • Dùng kèm với aspirin có thể hạ thấp nồng độ của ibuprofen trong máu và làm giảm hoạt tính chống viêm.
  • Dùng lâu dài paracetamol có thể làm tăng tác động giảm prothrombin huyết của thuốc chống đông máu.
  • Khi bắt đầu điều trị, cần theo dõi thật kỹ sự bài tiết nước tiểu và chức năng thận ở bệnh nhân bị suy tim, xơ gan và hư thận, ở bệnh nhân đang dùng thuốc lợi tiểu, ở bệnh nhân suy thận mạn tính và đặc biệt ở người già.
  • Theo dõi những bệnh nhân đã có tiền sử loét dạ dày tá tràng, thoát vị hoành hoặc xuất huyết tiêu hóa.
  • Cẩn thận khi sử dụng ở bệnh nhân có bệnh tim và tăng huyết áp.
  • Người điều khiển phương tiện giao thông và sử dụng máy móc cần lưu ý về nguy cơ bị chóng mặt khi dùng thuốc.
  • Không dùng thuốc quá hạn ghi trên hộp, hoặc khi có nghi ngờ về chất lượng của thuốc như : viên bị ướt, bị biến màu.
  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
  • Hãy báo ngay cho thầy thuốc tác dụng không mong muốn mà bạn gặp phải khi dùng thuốc.
  • Nếu cần biết thêm thông tin, xin hãy hỏi ý kiến của Bác sĩ hoặc Dược sĩ.
  • Thuốc Đóng trong hộp 5 vỉ, vỉ 20 viên , có kèm tờ hướng dẫn sử dụng
  • Để thuốc nơi khô thoáng, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em
  • Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.
  • Tiêu chuẩn áp dụng : TCCS
  • Nếu có bất cứ thắc mắc nào liên quan, xin hãy đặt câu hỏi cho chúng tôi tại đây

 

Hỏi đáp

" Nếu có bất cứ thắc mắc nào liên quan, xin hãy đặt câu hỏi cho chúng tôi "

Hotline: 1900 1727

Hỏi đáp

Sản phẩm

XÁC NHẬN THÔNG TIN
1. Nếu bạn là Cán bộ Y tế:
Đây là những nội dung tóm tắt hướng dẫn sử dụng thuốc. Vui lòng xem tờ hướng dẫn sử dụng để có đầy đủ thông tin.
2. Nếu bạn là Người sử dụng thuốc:
Vui lòng liên hệ với bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn để được hướng dẫn sử dụng thuốc.